Diễn đàn Lạc thủy A
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
 Ma BÆ° (1131)
 Kid (1108)
 barbie9x (834)
 -‘๑’- WinDy -‘๑’- (653)
 Nhoc_ga_9x (509)
 (¯`Yanbi´¯) (490)
 notlate.never (484)
 binhmit.pro9x (431)
 £övës†rängër (420)
 vang90 (394)

Nhoc_ga_9x nhắn với » Tất cả thành viên: Hay ak nha :p Vector nhắn với » Tất cả thành viên: Chính thức ra mắt thông điệp yêu thương ^^
Bạn phải đăng nhập để gửi Thông điệp
Tài khoản:Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập:
:: Quên mật khẩu
Bạn phải đăng nhập để gửi Thông điệp
Tài khoản:Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập:
:: Quên mật khẩu
Gửi đến :
Lời nhắn :
.emohidden {display : none;}.emoshown {display : inline;}.postgen, .post{-moz-opacity: 0.6;opacity: 0.6;filter: alpha(opacity=60);}a img {border-width:0;}/* Design and Code by ligerv */

Sinh nhật buồnXem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Fri Oct 01, 2010 4:10 am
hạnh phúc thoáng qua
flower sea
[Thành viên] - flower sea
Bạn của LTA
Bạn của LTA
Nữ Birthday Birthday : 27/09/1994
Được cảm ơn Được cảm ơn : 1
Tổng bài gửi Tổng bài gửi : 132
Age Age : 29
Châm ngôn sống : hạnh phúc thoáng qua
Trường bạn đang họclạc thủy a
VNĐ : 154

Sinh nhật buồn Vide10

Bài gửiTiêu đề: Sinh nhật buồn

Tiêu Đề : Sinh nhật buồn

Nếu như hạnh phúc chỉ thoáng qua vậy thôi thì em đã không gìn giữ nó suốt một thời gian dài. Hạnh phúc của em, có niềm vui, có tiếng cười, có những mất mát và cả những giọt nước mắt lặng thầm. Lâu rồi em mới biết, trong những giọt nước mắt có vị mặn. Lâu rồi, em mới cảm nhận cảm giác trái tim đau nhói. Lâu rồi em mới biết trong lòng em, anh... có một vị trí quan trọng biết nhường nào.
Chỉ như một cái nắm tay, một cái ôm, một cái hôn, tình yêu của mình đến với nhau nhẹ nhàng nhưng thật ấm áp. Đi qua một ngày đông, em vẫn nhớ, cùng anh bước trên con đường vắng, đi bên nhau mà không dám nhìn anh, không dám đứng gần anh hơn nữa, không dám cầm tay anh để truyền cảm giác ấm áp lên bàn tay đã lạnh của em. Đơn giản là bởi vì lúc ấy, em chỉ là một con bé học lớp 8, chẳng đủ tự tin cho mình cái quyền sở hữu anh.
* *
*
Lâu rồi mình mới lại chat với nhau, giờ cũng đã lớn cả rồi. Anh cũng đẹp trai hơn, học giỏi hơn, manly hơn, và cũng... mạnh mẽ hơn 2 năm trước. "Anh yêu em", đó là cái đầu tiên em nhận được trên màn hình điện thoại. Em tự hỏi, anh đã bao giờ suy nghĩ về điều đó chưa? Hay anh đã nói câu đó với bao nhiêu người rồi? Ba chữ mà em chưa bao giờ thốt lên với bất kì ai, anh lại có thể nói ra dễ dàng như thế! ANH YÊU EM!
* *
*
Gần 5 tháng. Sinh nhật em chỉ sau sinh nhật anh khoảng hơn một tháng. Ngày mai là sinh nhật em rồi. Cuối cùng thì ngày em mong đợi nhất cũng đến, ngày mà em luôn nghĩ em sẽ trở thành người hạnh phúc nhất trên thế gian, vì... có anh. Nhưng có một điều mà em chưa bao giờ nghĩ đến, em... lại đánh mất anh thêm một lần nữa, một lần và có thể là mãi mãi. Biết phải nói gì đây? "Chia tay", em chưa bao giờ nghĩ đến, chưa bao giờ nghĩ rằng anh sẽ nói ra điều đó. À, em biết rồi, chỉ là đùa em một chút. Ngày mai, anh sẽ lại nói "anh yêu em". Ngày mai, em sẽ nhận được món quà lớn nhất và ý nghĩa nhất trong cuộc đời. Nhưng không... Không có một ngày mai như thế.
* *
*
Sinh nhật. Mischievous kiss (nụ hôn tinh nghịch) là bộ phim em chọn để xem. Gần 9 tiếng ngồi trước màn hình máy tính, một đêm không ngủ. Em sống lại cảm giác của nụ hôn đầu tiên anh tặng, rồi so sánh với thực tại, hai mắt lại cay cay, rồi một cái gì đó trào ra... Tất cả hạnh phúc, niềm vui giờ đã trôi theo dòng nước mắt, chỉ đọng lại trong em một nỗi buồn thấm vào tim.
Không có anh, chỉ còn em ngồi hướng ánh mắt buồn ra cửa sổ. Thỉnh thoảng, đôi mắt ấy lại long lanh, cay xè. Rồi em chợt nhận ra mình đang ở đâu, vội ngăn dòng cảm xúc đang trào dâng, ngăn lại tình yêu dang dở... Quá khứ bên anh, một ngày nắng, anh nâng khuôn mặt em lên, rồi một cảm giác ấm áp lướt nhẹ qua bờ môi, trong tiếng gió nhẹ vang lên ba chữ yêu thương "anh yêu em!".
Cuộc sống và tình yêu không đơn giản như trong suy nghĩ của em, không êm đềm, không ngọt ngào mà dữ dội và tàn nhẫn. Em ước thời gian quay trở lại, em ước mình mãi ở bên nhau, mãi mãi thuộc về nhau như anh đã hứa. Nhưng lại là một lời hứa mong manh. Em thèm gọi một tiếng "anh yêu ơi!", thèm nghe anh mắng mỗi lần lười không ăn cơm, thèm những lúc tranh luận cùng anh một bài toán... Em nhớ anh, nhớ những kỉ niệm về anh, nhớ khuôn mặt, nhớ mái tóc anh, nhớ đôi bờ môi không còn thuộc về em nữa. Em nhớ, nhớ câu hát anh đã hát không biết bao nhiêu lần... "Và anh sẽ mãi, sẽ mãi yêu em, ở trong giấc mơ, đắm say hạnh phúc mây trời, là từ khi anh có em, nói với em... Yêu em!".
Anh biết không? Tất cả những gì em làm đều là vì anh. Sống vì anh, anh bảo học thật chăm chỉ, anh bảo thi học viện ngân hàng, anh bảo hát cho anh nghe, anh bảo phải giảm cân đi, anh bảo không được cắt tóc, để tóc dài rồi ép tóc nữa,... anh bảo em nhiều lắm! Còn bây giờ, em không biết sống vì cái gì, không biết học để làm gì, phương hướng của em giờ không còn nữa. Phải làm sao đây? Làm sao để quên anh?
Đến giây phút này, đến khi mất anh rồi, em mới nhận ra rằng anh đã lấy đi trái tim em, rằng em yêu anh quá nhiều, để rồi chẳng thể quên anh... một cách dễ dàng như thế!
Nhưng em phải quên anh thôi, phải quên anh, phải cố làm quen, phải cố tập sống... thiếu vắng anh!

Fri Oct 01, 2010 9:02 am
abcxyz
vang90
[Thành viên] - vang90
Nhà Báo
Nhà Báo
Nam Birthday Birthday : 11/03/1990
Được cảm ơn Được cảm ơn : 19
Tổng bài gửi Tổng bài gửi : 394
Age Age : 34
Châm ngôn sống : abcxyz
Trường bạn đang họckhong rõ
VNĐ : 523
Trình duyệt web : Firefox

Sinh nhật buồn Vide10

Bài gửiTiêu đề: Re: Sinh nhật buồn

Đã rất lâu rồi hôm nay mới dc đọc 1 bài viết hay như thế.
cảm động và thêm 1 cảm giác thật buồn. không phải 1 mình bạn mới như vậy đâu mà còn rất nhiều người khác cũng như vậy đó. tốt nhất đừng nghĩ đến nó nữa. buồn

Fri Oct 01, 2010 11:55 am
hạnh phúc thoáng qua
flower sea
Bạn của LTA
Bạn của LTA

Sinh nhật buồn Vide10

vang90 đã viết:
Đã rất lâu rồi hôm nay mới dc đọc 1 bài viết hay như thế.
cảm động và thêm 1 cảm giác thật buồn. không phải 1 mình bạn mới như vậy đâu mà còn rất nhiều người khác cũng như vậy đó. tốt nhất đừng nghĩ đến nó nữa. buồn
Chỉ trách đã lỡ yêu rồi! @vang90:[b]

Fri Oct 01, 2010 12:28 pm
Sống vì tin chắc có ai đó đang đợi mình
Nhoc_ga_9x
[Thành viên] - Nhoc_ga_9x
Người Bạn Chi Ân
Người Bạn Chi Ân
Nam Birthday Birthday : 03/03/1993
Được cảm ơn Được cảm ơn : 26
Tổng bài gửi Tổng bài gửi : 509
Age Age : 31
Châm ngôn sống : Sống vì tin chắc có ai đó đang đợi mình
Thú Nuôi : Sinh nhật buồn Birdie
Trường bạn đang họcLạc Thuỷ A
VNĐ : 799

Sinh nhật buồn Vide10

Cố lên nhé! Cô bé...

Fri Oct 01, 2010 6:58 pm
abcxyz
vang90
[Thành viên] - vang90
Nhà Báo
Nhà Báo
Nam Birthday Birthday : 11/03/1990
Được cảm ơn Được cảm ơn : 19
Tổng bài gửi Tổng bài gửi : 394
Age Age : 34
Châm ngôn sống : abcxyz
Trường bạn đang họckhong rõ
VNĐ : 523

Sinh nhật buồn Vide10

nói chung là ai cũng phải vấp ngã bạn ak`
thế thì mới biết yêu là đau khổ thế nào ?
vui vẻ cố lên nhé !

Fri Oct 01, 2010 8:23 pm
châm ngôn sống
longtho11a
[Thành viên] - longtho11a
Nhà Báo
Nhà Báo
Nam Birthday Birthday : 06/08/1993
Được cảm ơn Được cảm ơn : 6
Tổng bài gửi Tổng bài gửi : 342
Age Age : 30
Châm ngôn sống : châm ngôn sống
Trường bạn đang học12a cap3 A 2k8-2k11
VNĐ : 415
Trình duyệt web : IE

Sinh nhật buồn Vide10

trả biết nói gì.bảo e đừng nt hay gọi cho nó thôi!! vài tháng sau hãy nc đồng ý hai tay

Sat Oct 02, 2010 5:35 am
hạnh phúc là nụ cười
hungcnpro_93
[Thành viên] - hungcnpro_93
Bắt đầu tính % cho bạn
Bắt đầu tính % cho bạn
Nam Birthday Birthday : 20/06/1993
Được cảm ơn Được cảm ơn : 2
Tổng bài gửi Tổng bài gửi : 80
Châm ngôn sống : hạnh phúc là nụ cười
Trường bạn đang họcTHPT Lạc Thuỷ A
VNĐ : 91

Sinh nhật buồn Vide10

uk thi Sn vụ ve thoi.(sn vui nhung muon) Vi du the

Sat Oct 02, 2010 3:52 pm
yeu trong sang'.,.phang trong toi'
binhmit.pro9x
[Thành viên] - binhmit.pro9x
Thông Thạo Diễn Đàn
Thông Thạo Diễn Đàn
Nam Birthday Birthday : 28/06/1990
Được cảm ơn Được cảm ơn : 7
Tổng bài gửi Tổng bài gửi : 431
Age Age : 33
Châm ngôn sống : yeu trong sang'.,.phang trong toi'
Thú Nuôi : http://www.vnpet.com/getpet.php?game=1&start=20
Trường bạn đang họctruong` doi`
VNĐ : 555

Sinh nhật buồn Vide10

đÚNg lÀ.chẾt vÌ yÊU
cuỘc đỜi lÀ bỂ khỔ
quAy đẦu lÀ bỜ, I ngỜ lÀ vỰc cười lăn lộn cười lăn lộn cười lăn lộn cười lăn lộn cười lăn lộn

Sat Oct 02, 2010 10:17 pm
hạnh phúc thoáng qua
flower sea
Bạn của LTA
Bạn của LTA

Sinh nhật buồn Vide10

Choàng tỉnhkhỏi giấc mơ có anh, em nhận ra xung quanh em vẫn là căn phòng trống. 4h sáng,trời vẫn còn tối đen, chỉ có ánh đèn đường vàng hắt qua cửa sổ tầng 5. Màn hìnhlap vẫn sáng, hiện rõ khuôn mặt rạng rỡ của anh, anh đang cười! Mắt em lại nhòeđi. Nhắm mắt lại, cho hạt nước lăn dài rơi xuống bờ môi. Mặn! Cái gạt tay phũphàng làm những hạt nước biến dạng, đôi mắt em cũng không còn long lanh ầng ậngnước! Ở cuối giường là anh, anh đang ngồi một tay vòng qua eo, một tay đặt lênvai em... rồi khoảng cách giữa hai bờ môi chỉ còn tính bằng cm. Không! Đã 2ngày rồi, anh vẫn thường xuất hiện trong từng giấc mơ, trong từng ảo ảnh. Emnhắm mắt lại, nhìn qua cửa sổ, là anh, anh đang đứng ngoài ban công, rồi chợtquay lại, cười với em!... Em ôm lấy đầu, ánh mắt như cầu xin! Là anh, em bướcmột bước, anh cầm tay kéo em lại, để em ngã vào lòng anh, để đầu tựa vào ngựcanh, để vòng tay anh ôm chặt lấy em, để cảm giác ấm áp, rạo rực lan ra khắp cơthể. Em vẫn còn nhớ rõ nhịp đập của trái tim anh, nhịp đập của hạnh phúc, hạnhphúc có nhau trong cuộc đời!
Khóc! Mộtcông việc chẳng hề khó khăn với em lúc này. Như tìm được cơ hội cho mình, nhữnghạt nước cứ thi nhau lăn dài trên má. Hình anh trên màn hình lap cứ thế nhòeđi, nhưng em vẫn nhớ rõ nụ cười của anh, anh cười em ngốc, cười những lúc emphụng phịu, cười mỗi khi em hát cho anh nghe, cười mỗi lần nghe giọng em quađiện thoại, rồi anh cười em, cười em vô duyên, cười em xấu xí, cười em thấp chứkhông cao như anh, cười em chỉ có thứ tình cảm của trẻ con, anh lại cười, cườivì cuối cùng cũng đã bỏ được con bé như em rồi!
Nếu như mìnhở gần nhau hơn, nếu như mình có nhiều kỉ niệm hơn, và nếu như em không quá trẻcon như thế, thì anh đã không bỏ em lại. Giờ đây, trên con đường đời anh đi sẽkhông còn hình bóng em nữa. Anh có thấy thoải mái hơn không? Chỉ cần anh vui làđủ rồi, chỉ cần anh hạnh phúc là em cũng hạnh phúc. Hạnh phúc là gì nhỉ? Emkhông biết rằng trong từ điển Tiếng Việt lại có hai chữ “hạnh phúc” cho đến khiem gặp anh. Anh mang đến cho em một cảm giác thật khó tả, không phải cảm giáckhi đạt điểm 10 kiểm tra 1 tiết, không phải cảm giác khi biết em được học sinhgiỏi, không phải cảm giác khi em nhận những lời chúc từ bạn bè,... một cảm giáclâng lâng, cảm giác mà em chưa bao giờ có! Anh đến nhẹ nhàng vây quanh em nhưmột đám mây trắng. Nhưng rồi một ngày, mây lại trôi dạt đến một bến bờ khác, mộtnơi không có em. Anh đi rồi, ra đi cũng thật nhẹ nhàng, chỉ để lại trong emnhững nỗi đau tột cùng.
Em khóc!Những giọt nước mắt muộn màng. Khóc cho nụ hôn đầu tiên, khóc cho những câu yêuthương, khóc cho những lần em giận hờn vu vơ, khóc cho mỗi khi nở nụ cười thậttươi bên anh, khóc cho câu “chia tay” anh nói, và... khóc cho những lời hứakhông trọn vẹn.
EM YÊU ANH!

Sat Oct 02, 2010 10:21 pm
Nếu là của nhau sẽ thuộc về nhau...
queen93_graffiti
[Thành viên] - queen93_graffiti
Những người bạn tốt
Những người bạn tốt
Nữ Birthday Birthday : 22/02/1993
Được cảm ơn Được cảm ơn : 12
Tổng bài gửi Tổng bài gửi : 260
Age Age : 31
Châm ngôn sống : Nếu là của nhau sẽ thuộc về nhau...
Thú Nuôi : Sinh nhật buồn Crabby
Trường bạn đang họcTHPT LTA
VNĐ : 390

Sinh nhật buồn Vide10

chả việc gì phải thế! bảo nhé, đời còn dài...koi như 1 lần ngã thôi.mình có chân tự đứng dậy đc.

Mon Oct 04, 2010 7:00 pm
châm ngôn sống
longtho11a
[Thành viên] - longtho11a
Nhà Báo
Nhà Báo
Nam Birthday Birthday : 06/08/1993
Được cảm ơn Được cảm ơn : 6
Tổng bài gửi Tổng bài gửi : 342
Châm ngôn sống : châm ngôn sống
Trường bạn đang học12a cap3 A 2k8-2k11
VNĐ : 415

Sinh nhật buồn Vide10

e đi thi văn cũng được nữa ý.

Tue Oct 05, 2010 5:05 am
hạnh phúc thoáng qua
flower sea
Bạn của LTA
Bạn của LTA

Sinh nhật buồn Vide10

em á, đi thi văn kiểu gì cũng được giải đấy, nhưng mà may, em vẫn còn sáng suốt lắm nên không đâm đầu vào chỗ chết đâu.
không có em là tổn thất nặng nề của đội tuyển văn đấy! Sinh nhật buồn 259335

[Thành viên] - Sponsored content

Sinh nhật buồn Vide10

Sinh nhật buồn

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài
Sinh nhật buồn Collap13Quyền hành của bạn
Bạn không có quyền trả lời bài viết
BB code đang Mở
Hình vui đang Mở
HTML đang mở
Diễn đàn Lạc thủy A :: Thế giới học sinh :: Tâm sự học sinh-
Free forum | ©phpBB | Free forum support | Báo cáo lạm dụng | Thảo luận mới nhất