Diễn đàn Lạc thủy A
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
 Ma BÆ° (1131)
 Kid (1108)
 barbie9x (834)
 -‘๑’- WinDy -‘๑’- (653)
 Nhoc_ga_9x (509)
 (¯`Yanbi´¯) (490)
 notlate.never (484)
 binhmit.pro9x (431)
 £övës†rängër (420)
 vang90 (394)

Nhoc_ga_9x nhắn với » Tất cả thành viên: Hay ak nha :p Vector nhắn với » Tất cả thành viên: Chính thức ra mắt thông điệp yêu thương ^^
Bạn phải đăng nhập để gửi Thông điệp
Tài khoản:Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập:
:: Quên mật khẩu
Bạn phải đăng nhập để gửi Thông điệp
Tài khoản:Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập:
:: Quên mật khẩu
Gửi đến :
Lời nhắn :
.emohidden {display : none;}.emoshown {display : inline;}.postgen, .post{-moz-opacity: 0.6;opacity: 0.6;filter: alpha(opacity=60);}a img {border-width:0;}/* Design and Code by ligerv */

Cần phải Sống! (Dành cho người chán đời!)Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Mon Jun 06, 2011 9:44 am
"…♥……hÃy cKo tÔy…♥…♥…tÂm hỒñ♥……♥…kỤa đÁ…♥… …♥…đỂ suỐt đỜy…♥………♥…£ạNk jÁ…♥………♥…vỚy tỲnK iÊu
♥_♥pe_jinny♥_♥
[Thành viên] - ♥_♥pe_jinny♥_♥
Nhà Báo
Nhà Báo
Nữ Birthday Birthday : 03/01/1996
Được cảm ơn Được cảm ơn : 16
Tổng bài gửi Tổng bài gửi : 367
Age Age : 28
Châm ngôn sống : "…♥……hÃy cKo tÔy…♥…♥…tÂm hỒñ♥……♥…kỤa đÁ…♥… …♥…đỂ suỐt đỜy…♥………♥…£ạNk jÁ…♥………♥…vỚy tỲnK iÊu
Trường bạn đang họcLT a
VNĐ : 602
Trình duyệt web : Chrome

Cần phải Sống! (Dành cho người chán đời!) Vide10

Bài gửiTiêu đề: Cần phải Sống! (Dành cho người chán đời!)

Tiêu Đề : Cần phải Sống! (Dành cho người chán đời!)

Cần phải Sống! (Dành cho người chán đời!)
Mấy hôm nay, tâm trạng bất an quá, tự nhiên thấy chẳng cần, chẳng muốn điều gì nữa, thấy cuộc sống vô vị và tẻ nhạt hẳn, trong đầu hình như là trống trãi lắm, chẳng biết nhớ, biết mong đợi và cần một điều gì, giật mình tự hỏi bản thân: Hình như mình vẫn đang tồn tại, tồn tại giữa cuộc đời mà như là người vô cảm, không biết mình đang sống, hay đang tồn tại nữa, chắc là cả hai.
Tự nhiên chẳng còn thấy yêu quay quắt một ai đó, tự nhiên chẳng còn cảm giác khát khao một cái gì đó, tự nhiên chẳng còn thấy hoài niệm về quá khứ, và cũng chẳng biết mình đang mơ ước điều gì? Chỉ thấy bầu trời vẫn xanh, mặt biển vẫn rì rào với những cơn sóng xô bờ, nắng vẫn ươm vàng mọi ngã phố và những người đi đường vẫn vội vã về nhà sau giờ tan ca.

[You must be registered and logged in to see this image.]

Thèm một ly cà phê, nhưng không dám vào quán một mình, ngồi uống cà phê một mình vào lúc này quả thật không hợp với tâm trạng bây giờ tí nào,. Nên bảo chị cà phê cho vào bịch, vừa chạy xe vừa nhâm nhi cà phê, thấy cũng có phần thú vị…
Rồi dừng lại, đứng giữa ngã tư đèn xanh đỏ, chẳng muốn chạy qua, cũng chẳng muốn dừng lại, tâm trạng thật miên man, lại giật mình, tự nhủ, à ra mình vẫn sống, vẫn đang chạy xe trên đường và biết thưởng thức cà phê.
Đã lâu rồi không có cảm giác đợi chờ hay hồi hộp cho một cuộc hẹn hò nào đó, hôm rồi con bạn gọi điện thoại rủ đi ăn Bún vì có một ông anh ở trong Nam ra chơi, thì vẫn đi, vẫn tươm tất, gọn gàng ngồi sau xe nó, vẫn nói chuyện hồ hởi với một người lạ hoắc, vẫn vồn vã đón tiếp, như là ông anh nó là ông anh của mình, làm ông anh thích chí mời cà phê, rồi lại cà phê, lại ngồi nói huyên thuyên nào là chuyện sách của Lê Kiều Như, nào là bất động sản ở Đà Nẵng, nào là người dân Đà Nẵng có nhà cửa tươm tất nhưng trong túi thì không có tiền, vì tiền đã đổ vào xây nhà cả, cứ như thế mà tận khuya mới về, làm con bạn ngồi bên im thin thít, cười nhe răng, thấy mình sao vẫn rộn ràng như thế, sao vẫn tíu tít, mà thật ra trong đầu chẳng thích gì ông anh con bạn …để rồi ông anh con bạn khi rời Đà Nẵng gửi lại một lời nhắn, khi nào vào Nam nhớ gọi nhé.

[You must be registered and logged in to see this image.]

Vậy đấy, còn hôm nay thì thấy mình như một con ngốc từ trên trời rơi xuống, lạ lẫm với chính cuộc đời mình, thấy mình vẫn đang sống, vẫn đang đi qua ngày tháng mà trong đầu chẳng thấy hồ hởi, thấy thèm khát điều gì, không đau đớn, không vui vẻ, không nhớ, không mong, không đợi chờ và ước mơ, nhạt thếch, thèm được như vị cà phê mà mình nhấm nháp, một chút đắng, một chút ngọt để thấy ít ra đời vẫn còn chút đậm đà chứ không phải là vị nhạt nhẽo , trống trãi này.
Nhưng rồi, không thể đứng mãi như thế này, lại cho xe chạy vòng qua các ngõ phố, mong cảm nhận được một điều gì đó khác đi chăng.???
Có khi cần phải đi đâu đó, thoát khỏi cái tẻ nhạt đều đều này, cần một chút giông bão, để thấy mình có nghị lực hơn, cần một chút đau đớn để thấy mình giỏi chịu đựng, cần một chút khát khao để thấy mình còn có một cái gì để mà hướng đến, đừng vô cảm như lúc này để thấy đời mình trôi đi, lặng lẽ , vô vị, như vậy mình sống mà khác nào là đang tồn tại, đang trôi đi, chán.

Hôm qua về thăm mộ em trai, đã lâu rồi mình không đi thăm em,đường quốc lộ mít mù bụi đất, ngồi sau cô bạn gái, bụi bay vào mặt , vào răng, cắn lại cảm giác rồm rộp, vậy mà hai đứa vẫn tới nơi, thắp cho em trai nén nhang, đốt cho em vài điếu thuốc, thấy cuộc đời còn chút ấm áp, thấy lòng thanh thản hơn đến lạ, ít ra, mình vẫn sống, để mà gánh vác, để mà làm tròn những trọng trách của cuộc đời, có lẽ vì thế mà mình cần biết rằng mình vẫn sống, phải sống và sống có ích…
Cho xe chạy về nhà,bịch cà phê tan ra, loãng , vị đậm đà cũng nhạt hơn, cuộc sống cũng như ly cà phê đá cần cảm nhận đúng thời điểm để biết ly cà phê ngon , cần cảm nhận những lúc hạnh phúc của cuộc đời để biết mình vẫn sống..
Ngày mai, sẽ khác hơn…biết rằng mình, vẫn phải sống để cảm nhận cuộc đời, đôi khi nhạt nhẽo cũng là một vị.

Dù tâm trạng buồn hay vui!
Hãy luôn tin tưởng rằng - đó chính là cuộc sống của mình!
Và luôn chấp nhận nó!

Mon Jun 06, 2011 11:25 am
Cố gắng rồi sẽ đạt đc ước mơ...
Ma BÆ°
[Thành viên] - Ma BÆ°
Moderators
Moderators
Nam Birthday Birthday : 13/08/1994
Được cảm ơn Được cảm ơn : 42
Tổng bài gửi Tổng bài gửi : 1131
Age Age : 29
Châm ngôn sống : Cố gắng rồi sẽ đạt Ä‘c Æ°á»›c mÆ¡...
Trường bạn đang học-- 12a1 -- Lạc Thuá»· A --
VNĐ : 1523
Trình duyệt web : Firefox

Bài gửiTiêu đề: Re: Cần phải Sống! (Dành cho người chán đời!)

Nghe cái tên pic thì muốn sống tiếp, nhưng đọc hết pic thì chắc chết luôn... [You must be registered and logged in to see this image.]

Mon Jun 06, 2011 1:29 pm
hoa hồng là hoa hồng, hoa dại là hoa dại, những loài hoa không tên thường đẹp theo cách riêng của nó...
[Thành viên] - notlate.never
Thông Thạo Diễn Đàn
Thông Thạo Diễn Đàn
Nữ Birthday Birthday : 18/12/1997
Được cảm ơn Được cảm ơn : 15
Tổng bài gửi Tổng bài gửi : 484
Age Age : 26
Châm ngôn sống : hoa hồng là hoa hồng, hoa dại là hoa dại, những loài hoa không tên thường đẹp theo cách riêng của nó...
Thú Nuôi : Cóc Number 1
Trường bạn đang họctrung học cơ sở
VNĐ : 797
Trình duyệt web : Firefox

tâm trạng gióng mình. hi cười

Tue Jun 07, 2011 4:20 pm
cute >o<
Kid
[Thành viên] - Kid
Hoàn Thành Mục Tiêu 100%
Hoàn Thành Mục Tiêu 100%
Nam Birthday Birthday : 03/05/1994
Được cảm ơn Được cảm ơn : 407
Tổng bài gửi Tổng bài gửi : 1108
Age Age : 29
Châm ngôn sống : cute >o<
Trường bạn đang học(¯`°•.¸¯`°•.¸LTA¸.•°´¯¸.•°´)
VNĐ : 1687
Trình duyệt web : Chrome

http://google.com.vn

Người viết bài này chắc phải 26~27 tuổi =.="

[Thành viên] - Sponsored content

Cần phải Sống! (Dành cho người chán đời!)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài
Cần phải Sống! (Dành cho người chán đời!) Collap13Quyền hành của bạn
Bạn không có quyền trả lời bài viết
BB code đang Mở
Hình vui đang Mở
HTML đang mở
Diễn đàn Lạc thủy A :: Ra Chơi :: Quà tặng cuộc sống-
Free forum | ©phpBB | Free forum support | Báo cáo lạm dụng | Thảo luận mới nhất